การสร้างสรรค์ ผลงานให้มีชีวิต & ความอบอุ่นผ่านดอกไม้ สไตล์ Robinwood
เนื่องในโอกาสพิเศษ ของวันสำคัญของทุกท่าน มักจะมี โจทย์พิเศษ จากความรู้สึก ความรัก หรือ สถานที่ต่างๆ ที่อยากให้เก็บเป็นเรื่องราวที่มีความหมาย จนก่อให้เกิดผลงานชิ้นพิเศษ ที่ใช้เครื่องประดับหรูหรา มาผสมผสานกับ ดอกไม้ จนมอบ ความหมาย และ คุณค่าที่หาไม่ได้จากที่ไหน และ อยู่กับท่านไปตลอดกาล กับ " Ture Beauty With Flower "
หน่ึงในผลงาน ที่อยากมาเล่า เกิดจาก ความรักที่เพิ่งเริ่มต้น และ สัญญาว่าจะอยู่ไปตลอดกาล กับ ผลงานที่ชื่อ " Tulip Rose & Eternal Love "
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/20_600x600.jpg?v=1616998910)
ความรักมักเป็นสีเเดง เพราะ มีทั้งเสน์ และ ความอบอุ่น ในคราวเดียวกันครับ ^.^
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/Screen_Shot_2564-03-29_at_13.23.47_600x600.png?v=1616999084)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/Screen_Shot_2564-03-29_at_13.24.15_600x600.png?v=1616999117)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/Screen_Shot_2564-03-29_at_13.24.00_600x600.png?v=1616999143)
โดยทั้งสามดอกนี่ เกิดจากความรู้สึกที่อยาก บอกรักที่คงอยู่ตลอดไป และความห่วงใย ที่จะอยู่ข้างๆเสมอ เลยเกิดเป็น ธีมพิเศษที่เน้นสีเเดง และ ขาว ผสมผสานกันครับ
ปกติ จะเน้นการเลือกดอกไม้ หรือ สี จาก Robinwood Glass house
https://www.instagram.com/robinwoodglasshouse/
เราสามารถเลือกดอกไม้ที่เราชอบได้2-4ดอก หรืออีกแบบที่น้องๆชอบสั่งกันคือเราบอกสีพี่มา 2-4สี และให้พี่สร้างสรรให้ก็ได้ครับผม จะลุ้นๆดีครับ 😊🌷
เราสามารถเลือกดอกไม้ที่เราชอบได้2-4ดอก หรืออีกแบบที่น้องๆชอบสั่งกันคือเราบอกสีพี่มา 2-4สี และให้พี่สร้างสรรให้ก็ได้ครับผม จะลุ้นๆดีครับ 😊🌷
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/2_fc04b6d8-a6f7-4fe3-b787-56162b6fdc86_600x600.jpg?v=1616999289)
นำมาร่วมกับ " Rose Gold Snake Chain & SnowFlake Series "
ที่ทำให้ดูหรูหรา และมีเพียงชิ้นเดียวในโลกครับ
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/5_8e32c8ce-41fd-4ff5-87a2-4acacec15d28_600x600.jpg?v=1616999373)
Price 2890 Baht-, ( Tulip, Snake Chain & Snow Flake Totem )
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/21_600x600.jpg?v=1616999395)
สิ่งที่สนุกที่สุด คือการได้ลุ้นไปกับการออกแบบ ว่าหน้าตาจะออกมาเป็นยังไง โดยจริงๆแล้ว
ทุกๆสี ไม่ว่าจะ เหลือง เขียว เเดง จะสามารถนำมาผสมกันได้ทั้งหมด เพราะจะไม่มีกฎตายตัว
ในเรื่องของการสร้างสรรค์ เลยอยากให้ทุกท่าน สนุกกับการเลือกสี และ ความรู้สึก ได้เต็มที่
ครับ ผลงานจะดูมีชีวิตขึ้นมาทันทีครับ
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/12_600x600.jpg?v=1616752897)
ความตั้งใจของ Robinwood คือ อยากทำเครื่องประดับ ให้ดูมีชีวิตชีวา จากดอกไม้นิรันดร์ หรือดอกไม้เเห้ง และ เน้นการประกอบชิ้นส่วน ต่างๆ ที่มีเรื่องราว เข้าด้วยกัน ให้เป้น Masterpieces ชิ้นเดียวครับ ^.^
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/2315/2125/files/asas_e49975fc-28b0-401b-839d-1eabd3bdfce6_600x600.jpg?v=1616999564)
ผม จะมีอัพเดตผลงานทุกๆเดือน ทุกผลงานจะมีทั้งเรื่องราว ความอบอุ่น และเสน่ห์ที่ไม่เหมือนผลงานชิ้นไหนๆ ความเซอไพรต์ที่มีเเค่ที่นี้ Robinwood ที่เดียวครับ
ตัวดอกไม้ สามารถเข้าไปเลือกสร้างสรรค์ได้ที่ หมวด Flower name และ IG : Robinwoodglasshouse ได้เลยครับ สุขสันต์วันปีใหม่นะครับ ขอให้ทุกท่านพบเเต่สิ่งที่นำมาซึ่งความสุข และอบอุ่นหัวใจนะครับ
CEO : Yut Silapichit, Robinwood CEO Since 2014, Thailand